กศน.ตำบลหมอนทองร่วมกับกศน.ตำบลบึงน้ำรักษ์,กศน.ตำบลดอนเกาะกาและกศน.ตำบลศาลาแดง ได้ดำเนินการจัดโครงการสนันสนุนส่งเสริมอาชีพตามแนวปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียง (การทำถั่วงอกคอนโด) โดยนายสวิง แดงสี ปราชญ์ของชุมชนด้านเศรษฐกิจพอเพียงเป็นวิทยากรบรรยายให้ความรู้ มีผู้เข้าร่วมโครงการ 36 คนซึ่งให้ความสนใจในเรื่ิองเศรษฐกิจพอเพียงและร่วมฝึกปฎิบัติการเพาะถั่วงอกกันอย่างสนุกสนาน
![](/bangnumpirew/monthong/UserFiles/Image/p10.jpg) ![](/bangnumpirew/monthong/UserFiles/Image/p6(1).jpg) ![](/bangnumpirew/monthong/UserFiles/Image/p7.jpg)
![](/bangnumpirew/monthong/UserFiles/Image/p8(1).jpg)
เข้าชม : 3015
|