วันอาทิตย์ ที่ ๑๙ ธันวาคม ๒๕๖๔ นางรุ่งอรุณ บุตรสิงห์ ผู้อำนวยการ กศน.อำเภอบ้านโพธิ์ มอบให้นางสาวจุฬาลักษณ์ ธรรมอินทร์ ครู กศน.ตำบลเกาะไร่ จัดการเรียนการสอนผ่าน Google meet และ Google class room เวลา ๐๘.๓๐ - ๑๖.๓๐ น. ขอรายงานผลดังนี้
๑.จัดการเรียนการสอนผ่าน Google meet
-ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น จัดการเรียนการสอนวิชาสุขศึกษา พลศึกษา มีนักศึกษาลงทะเบียน ๙ คน มีนักศึกษาเข้าเรียน google meet จำนวน ๔ คน คิดเป็นร้อยละ ๔๔.๔๔
-ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย จัดการเรียนการสอนวิชาสุขศึกษา พลศึกษา มีนักศึกษาลงทะเบียน ๒๔ คน มีนักศึกษาเข้าเรียน google meet จำนวน ๙ คน คิดเป็นร้อยละ ๓๗.๐๕
๒.จัดการเรียนการสอนผ่าน Google class room
-ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น จัดการเรียนการสอนวิชาสุขศึกษา พลศึกษา มีนักศึกษาลงทะเบียน ๙ คน มีนักศึกษาเข้าเรียน google Classroom จำนวน 3 คน คิดเป็นร้อยละ 33.33
-ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย จัดการเรียนการสอนวิชาสุขศึกษา พลศึกษา มีนักศึกษาลงทะเบียน ๒๔ คน มีนักศึกษาเข้าเรียน google Classroom จำนวน ๑๑ คน คิดเป็นร้อยละ ๔๕.๘๓
ปัญหาที่พบ
-แบบทดสอบหลังเรียนระดับ ม.ปลาย ครูส่งลิ้งก์ที่สามารถแก้ไขได้ให้นักศึกษา ทำให้นักศึกษาทำแบบทดสอบไม่ได้
-VDO ที่เปิดมีความยาวเกินไป ทำให้นักศึกษาเบื่อ ไม่อยากเรียน
แนวทางแก้ไข
-ครูแจ้งครูประจำวิชาแก้ไขปัญหา
![](/bannpho/khorai/UserFiles/Image/1912.jpg)
![](/bannpho/khorai/UserFiles/Image/S__19439622.jpg) ![](/bannpho/khorai/UserFiles/Image/S__19439624.jpg)
![](/bannpho/khorai/UserFiles/Image/Screenshot (847).png) ![](/bannpho/khorai/UserFiles/Image/Screenshot (848).png)
![](/bannpho/khorai/UserFiles/Image/13056.jpg) ![](/bannpho/khorai/UserFiles/Image/1560.jpg)
เข้าชม : 324
|