วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2566 นางสาวจุฬาลักษณ์ ธรรมอินทร์ ครู กศน.ตำบลเกาะไร่ ได้รับมอบจากนางรุ่งอรุณ บุตรสิงห์ ผู้อำนวยการ กศน.อำเภอบ้านโพธิ์ ให้จัดงานโครงการศูนย์ฝึกอาชีพชุมชน วิชาชีพระยะสั้น หลักสูตรการทำน้ำพริกปลากรอบ ( 3 ชั่วโมง ) ให้แก่ประชาชน ณ ศาลาประชาคม หมู่ที่ 4 ตำบลเกาะไร่ อำเภอบ้านโพธิ์ เวลา 09.00–12.00 น. โดยมีนางสาวสุชาดา ยะโกบี เป็นวิทยากรให้ความรู้ ผลจากการจัดกิจกรรม ผู้เรียนมีความรู้ เห็นช่องทางในการประกอบอาชีพ หารายได้เสริมที่เหมาะสมกับท้องถิ่นและความเป็นอยู่ของคนในชุมชน มีประชาชนสนใจเข้าร่วมฝึกอาชีพ จำนวน 6 คน ผ่านการประเมิน จำนวน 6 คน
![](/bannpho/khorai/UserFiles/Image/S__31236286.jpg) ![](/bannpho/khorai/UserFiles/Image/S__31236282.jpg) ![](/bannpho/khorai/UserFiles/Image/S__31236293.jpg)
![](/bannpho/khorai/UserFiles/Image/S__31236304.jpg) ![](/bannpho/khorai/UserFiles/Image/S__31236316.jpg) ![](/bannpho/khorai/UserFiles/Image/S__31236318.jpg)
![](/bannpho/khorai/UserFiles/Image/23026601.jpg)
เข้าชม : 275
|