วันอาทิตย์ที่ 4 ธันวาคม 2565 นางสาวจุฬาลักษณ์ ธรรมอินทร์ ครู กศน.ตำบลเกาะไร่ และนายอภิรักษ์ ทองใบ ครูอาสาสมัครฯ ได้รับมอบหมายจากนางรุ่งอรุณ บุตรสิงห์ ผู้อำนวยการ กศน.อำเภอบ้านโพธิ์ จัดกิจกรรมการเรียนการสอน ระดับประถม มัธยมศึกษาตอนต้น มัธยมศึกษาตอนปลาย ณ กศน.ตำบลเกาะไร่ รายละเอียดดังนี้
นักศึกษา กศน.ตำบลเกาะไร่ ทั้งสิ้น 40 คน
-มาพบกลุ่ม 15 คน คิดเป็นร้อยละ 37.50
-ไม่ได้มาพบกลุ่มเรียนผ่าน Google class room 25 คน คิดเป็นร้อยละ 62.50
จัดการเรียนรู้ดังนี้
ม.ต้น เรียนวิชาช่องทางการพัฒนาอาชีพ เรื่อง การพัฒนากระบวนการจัดการอาชีพ และคุณธรรมและจริยธรรม สอนโดย นายอภิรักษ์ ทองใบ ครูอาสาสมัครฯ
ม.ปลาย เรียนวิชาการป้องกันการทุจริต เรื่อง การคิดแยกแยะระหว่างผลประโยชน์ส่วนรวมกับผลประโยชน์ส่วนตน และความละอายและไม่ทนต่อการทุจริต
ปัญหาที่พบ
สื่อการสอนระดับ ม.ต้น เนื้อหาไม่เพียงพอสำหรับการสอน
การแก้ปัญหา
ครูแก้ไขโดยการนำหนังสือแบบเรียนมาสอนและหาสื่ออื่นเพิ่มเติม
![](/bannpho/khorai/UserFiles/Image/S__30744715.jpg) ![](/bannpho/khorai/UserFiles/Image/S__30744710.jpg) ![](/bannpho/khorai/UserFiles/Image/S__30744714.jpg)
![](/bannpho/khorai/UserFiles/Image/S__30744693.jpg) ![](/bannpho/khorai/UserFiles/Image/S__30744713.jpg) ![](/bannpho/khorai/UserFiles/Image/S__30744684.jpg)
![](/bannpho/khorai/UserFiles/Image/4122565(1).jpg)
เข้าชม : 136
|