วันที่ 25-31 มกราคม 2566 นางรุ่งอรุณ บุตรสิงห์ ผู้อำนวยการ กศน.อำเภอบ้านโพธิ์ มอบหมายให้ นางสาวจุฬาลักษณ์ ธรรมอินทร์ ครู กศน.ตำบลเกาะไร่ ดำเนินการจัดโครงการศูนย์ฝึกอาชีพชุมชน ชั้นเรียนวิชาชีพ 31 ชั่วโมงขึ้นไป หลักสูตรการแปรรูปปลา จำนวน 35 ชั่วโมง ให้แก่ประชาชนตำบลเกาะไร่ ณ กศน.ตำบลเกาะไร่ หมู่ที่ 5 ตำบลเกาะไร่ อำเภอบ้านโพธิ์ โดยกิจกรรมฝึกอาชีพที่สอดคล้องกับความต้องการของประชาชน เพื่อเพิ่มองค์ความรู้ทักษะและสร้างช่องทางการประกอบอาชีพอันเป็นการเพิ่มรายได้ให้กับประชาชนในพื้นที่ โดยมีประชาชนที่สนใจเข้าร่วมฝึกอาชีพ จำนวน 12 คน
![](/bannpho/khorai/UserFiles/Image/68190F1E-F6D4-4663-8E84-0917493F1268.jpg) ![](/bannpho/khorai/UserFiles/Image/4FE06B38-7BE4-48C5-8E40-21A79B87CF5C.jpg) ![](/bannpho/khorai/UserFiles/Image/005D83C6-2FE4-495B-A4C0-3682A07286AD.jpg)
![](/bannpho/khorai/UserFiles/Image/DF8D7F5D-9E05-46C8-AA7C-9655AC698418.jpg) ![](/bannpho/khorai/UserFiles/Image/379941F4-609B-43A3-AAC8-13FB9E7297A2.jpg) ![](/bannpho/khorai/UserFiles/Image/S__31113293_0.jpg)
เข้าชม : 124
|