วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2566 นางสาวจุฬาลักษณ์ ธรรมอินทร์ ครู กศน.ตำบลเกาะไร่ ได้รับมอบจากนางรุ่งอรุณ บุตรสิงห์ ผู้อำนวยการ กศน.อำเภอบ้านโพธิ์ ให้จัดงานโครงการศูนย์ฝึกอาชีพชุมชน วิชาชีพระยะสั้น หลักสูตรการทำไข่เค็มสมุนไพร ( 3 ชั่วโมง ) ให้แก่ประชาชน ณ ศาลาเอนกประสงค์ หมู่ที่ 5 ตำบลเกาะไร่ อำเภอบ้านโพธิ์ เวลา 13.00–16.00 น. โดยมีนางสาวจันทรา ฮับซัน เป็นวิทยากรให้ความรู้ ผลจากการจัดกิจกรรม ผู้เรียนมีความรู้ เห็นช่องทางในการประกอบอาชีพ หารายได้เสริมที่เหมาะสมกับท้องถิ่นและความเป็นอยู่ของคนในชุมชน มีประชาชนสนใจเข้าร่วมฝึกอาชีพ จำนวน 6 คน ผ่านการประเมิน จำนวน 6 คน
![](/bannpho/khorai/UserFiles/Image/S__31236326.jpg) ![](/bannpho/khorai/UserFiles/Image/S__31277169.jpg) ![](/bannpho/khorai/UserFiles/Image/S__31236329.jpg)
![](/bannpho/khorai/UserFiles/Image/S__31236332.jpg) ![](/bannpho/khorai/UserFiles/Image/S__31236328.jpg) ![](/bannpho/khorai/UserFiles/Image/S__31277172.jpg)
![](/bannpho/khorai/UserFiles/Image/23026602.jpg)
เข้าชม : 215
|