วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2563 นางอุบล ดีรัศมี ผู้อำนวยการ กศน.อำเภอเมืองฉะเชิงเทรา มอบหมายให้ นางสาวบุษบา คชารัตน์ ครู กศน.ตำบลท่าไข่ จัดโครงการจัดการศึกษาเพื่อพัฒนาทักษะชีวิต หลักสูตรการดูแลสุขภาวะอนามัยแก่ผู้สูงอายุประจำตำบลท่าไข่ ให้กับประชากรตำบลท่าไข่ ณ กศน.ตำบลท่าไข่ โดยนางจันทิมา แย้มไพบูลย์ พยาบาลวิชาชีพปฏิบัติการ เป็นวิทยากร มีผู้เข้าร่วมโครงการ จำนวน 23 คน
![](/muang/takai/UserFiles/Image/kj.jpg)
วันที่ 17 มีนาคม 2563 นางอุบล ดีรัศมี ผู้อำนวยการ กศน.อำเภอเมืองฉะเชิงเทรา มอบหมายให้ นางสาวบุษบา คชารัตน์ ครู กศน.ตำบลท่าไข่ จัดโครงการจัดการศึกษาเพื่อพัฒนาทักษะชีวิต หลักสูตรร่วมใจลดใช้พลังงาน ให้กับประชากรตำบลท่าไข่ ณศูนย์การเรียนรู้ชุมชนเข้มแข็ง หมู่ที่ 11 ตำบลท่าไข่ โดยนายสุขัณ กุลละวณิชย์ เจ้าหน้าที่การไฟฟ้าส่วนภูมิภาคอำเภอพนมสารคาม เป็นวิทยากรให้ความรู้