วันที่ 3 ธันวาคม 2561 กศน.ตำบลหนองแหน กศน.ตำบลหนองยาว กศน.ตำบลบ้านซ่องและกศน.ตำบลเขาหินซ้อน ได้ดำเนินการจัดโครงการ ศึกษาดูงานวันพ่อแห่งชาติและวันดินโลก (กิจกรรมการจัดกระบวนการเรียนรู้ปรัชญาของเศรษฐกิจพอเพียง) โดยนำประชาชนเข้าร่วมกิจกรรมอบรมปรุงดินเพื่อปลูกผักอินทรีย์ และร่วมกิจกรรม อบรมวิชาชีพเสริมเพิ่มรายได้ การทำขนมปั้นฃลิบ การต่อแคคตัส การทำการบูรหอม ณ ศูนย์ศึกษาการพัฒนาเขาหินซ้อนอันเนื่องมาจากพระราชดำริ อำเภอพนมสารคาม จังหวัดฉะเชิงเทรา โดยประชาชนเข้าร่วมทั้งสิ้น 32 คนและคณะคร ู3 คน
![](/panom/bansong/UserFiles/Image/timeline_20181203_171353.jpg)
![](/panom/bansong/UserFiles/Image/timeline_20181203_171453.jpg) ![](/panom/bansong/UserFiles/Image/timeline_20181203_171404.jpg)
เข้าชม : 472
|