วันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2563 กศน.อำเภอราชสาส์นจัดกิจกรรมโครงการอบรมเกษตรธรรมชาติตามหลักปรัชญาของเศรษฐกิจพอเพียง ณ กศน.อำเภอราชสาส์น วิทยากร นายปัญญา สุขศิริ บรรยายให้ความรู้เรื่องการทำปุ๋ยหมัก การปลูกผักโดยไม่ใช้สารเคมี การทำเกษตรธรรมชาติตามแนวทางMOA และการลงแปลงปลูกผักมีผู้เข้าร่วมกิจกรรมจำนวน 27 คน โดยมีนางสาววิรชา อินทร์สุข ผู้อำนวยการ กศน.อำเภอราชสาส์น เป็นประธานในพิธีเปิด
![](/ratchasan/UserFiles/Image/84079539_169513561145081_8575988584081784832_o.jpg)
![](/ratchasan/UserFiles/Image/84521151_169513097811794_1908340358584991744_o.jpg)
![](/ratchasan/UserFiles/Image/83921676_169513671145070_4446308328464711680_o.jpg)
![](/ratchasan/UserFiles/Image/84821183_169514071145030_3332137500566093824_o.jpg)
![](/ratchasan/UserFiles/Image/84157581_169514637811640_6441662022932234240_o.jpg)
![](/ratchasan/UserFiles/Image/85084052_169514917811612_6702628251631616000_o.jpg)
เข้าชม : 1138 |